Bồi thường chi phí đầu tư vào đất còn lại tại Điện Biên khi không có hồ sơ chứng từ chứng minh được quy định như thế nào?

.
Bồi thường chi phí đầu tư vào đất còn lại tại Điện Biên khi không có hồ sơ chứng từ chứng minh được quy định như thế nào?
20 Tháng Bảy, 2018 mai quynh

BỒI THƯỜNG CHI PHÍ ĐẦU TƯ VÀO ĐẤT CÒN LẠI TẠI ĐIỆN BIÊN Kiến thức của bạn: Bồi thường chi phí đầu tư vào đất còn lại tại Điện Biên khi không có hồ sơ chứng từ chứng minh được quy định như thế nào? Kiến thức của Luật sư: Cơ sở pháp lý: Quyết […]

Bài viết cùng chủ đề
  • Xin giới thiệu địa điểm quy hoạch trên địa bàn thành phố Hà Nội (23/10/2018)
  • Lệ phí địa chính tỉnh Hòa Bình năm 2018 – Luật Toàn Quốc (20/10/2018)
  • Bảo vệ quyền khi đất nông nghiệp bị chiếm dụng theo quy định của luật đất đai (20/10/2018)
BỒI THƯỜNG CHI PHÍ ĐẦU TƯ VÀO ĐẤT CÒN LẠI TẠI ĐIỆN BIÊN

Kiến thức của bạn:

Bồi thường chi phí đầu tư vào đất còn lại tại Điện Biên khi không có hồ sơ chứng từ chứng minh được quy định như thế nào?

Kiến thức của Luật sư:

Cơ sở pháp lý:

  • Quyết định số 27/2014/QĐ-UBND ban hành quy định chi tiết một số nội dung về bồi thường, hỗ trợ và tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất trên địa bàn tỉnh Điện Biên;
Nội dung kiến thức về vấn đề bồi thường chi phí đầu tư vào đất còn lại tại Điện Biên:

     Điều 3 Quyết định số 27/2014/QĐ-UBND quy định mức bồi thường chi phí đầu tư vào đất còn lại tại Điện Biên khi không có hồ sơ chứng từ chứng minh như sau:

1. Chi phí đầu tư vào đất còn lại (P) tính cho 01m2 đất thu hồi được xác định theo công thức:

P = (M x G)/ T1 x T2

Trong đó:

  • M: Tỷ lệ % tương ứng với loại đất thu hồi theo quy định tại khoản 2 điều này;
  • G: Giá đất cụ thể của loại đất bị thu hồi;
  • T1: Thời hạn sử dụng đất (năm);
  • T2: Thời hạn sử dụng đất còn lại (năm);

     Đối với trường hợp thời điểm đầu tư vào đất sau thời điểm được Nhà nước giao đất, cho thuê đất thì thời hạn sử dụng đất (T1) được tính từ thời điểm đầu tư vào đất;

Bồi thường chi phí đầu tư vào đất còn lại tại Điện Biên

Bồi thường chi phí đầu tư vào đất còn lại tại Điện Biên

     Trường hợp đất không có giấy tờ xác định thời hạn sử dụng đất, thì thời hạn sử dụng đất được tính từ thời điểm sử dụng đất ổn định theo quy định tại Điều 21 Nghị định 43/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 của Chính phủ cho đến thời điểm đủ thời hạn sử dụng theo quy định tại Điều 126 của Luật đất đai năm 2013.

2. Tỷ lệ % (M) được xác định như sau:

  • Bằng 50% đối với đất sản xuất nông nghiệp chuyên trồng lúa nước;
  • Bằng 40% đối với đất sản xuất nông nghiệp không phải là đất chuyên trồng lúa nước;
  • Bằng 30% của loại đất phi nông nghiệp bị thu hồi không phải là đất ở.

Bài viết tham khảo:

  • Bồi thường khi thu hồi đất theo quy định của pháp luật
  • Bồi thường về đất và tài sản trên đất khi Nhà nước thu hồi đất

     Để được tư vấn chi tiết về vấn đề bồi thường chi phí đầu tư vào đất còn lại tại Điện Biên khi không có hồ sơ chứng từ chứng minh được quy định như thế nào quý khách vui lòng liên hệ tới Tổng đài tư vấn Luật đất đai: 19006500 để được tư vấn chi tiết hoặc gửi câu hỏi về Email: [email protected] Chúng tôi sẽ giải đáp toàn bộ câu hỏi của quý khách một cách tốt nhất.

     Luật Toàn Quốc xin chân thành cảm ơn.

Tư vấn Email Soạn đơn, hợp đồng Tư vấn tại văn phòng
Đặt câu hỏi tại đây
-->
Bài viết cùng chuyên mục
  • Hỗ trợ đào tạo chuyển đổi nghề tại Hòa Bình khi Nhà nước thu hồi đất
  • Bồi thường do hạn chế khả năng sử dụng đất tại Hòa Bình đối với đất thuộc hành lang an toàn khi xây dựng công trình có hành lang bảo vệ
  • Bồi thường về nhà và công trình tại Hòa Bình khi Nhà nước thu hồi đất
  • Bồi thường về đất ở tại Hòa Bình khi Nhà nước thu hồi đất
  • Bồi thường di chuyển mồ mả và bồi thường cây trồng vật nuôi tại Hậu Giang khi Nhà nước thu hồi đất
  • Hỗ trợ ổn định đời sống sản xuất tại Hậu Giang khi Nhà nước thu hồi đất
  • Lệ phí cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất tại Vĩnh Long
  • Phí đăng ký giao dịch bảo đảm tại Vĩnh Long theo quy định của pháp luật
  • Tải mẫu báo cáo quá trình thực hiện dự án và một phần dự án chuyển nhượng
Các bài viết khác
  • Cơ cấu tổ chức bộ phận một cửa được quy định như thế nào?
  • Những hành vi không được làm trong giải quyết TTHC theo cơ chế một cửa, một cửa liên thông
  • Nguyên tắc thực hiện cơ chế một cửa, một cửa liên thông được quy định như thế nào?
  • Công ty Luật Đức Chánh
  • Thủ tục đăng ký doanh nghiệp quản lý, thanh lý tài sản
  • Hỗ trợ đào tạo chuyển đổi nghề tại Hòa Bình khi Nhà nước thu hồi đất
  • Nơi nhận bảo hiểm xã hội ở Ninh Thuận theo quy định
  • Bồi thường do hạn chế khả năng sử dụng đất tại Hòa Bình đối với đất thuộc hành lang an toàn khi xây dựng công trình có hành lang bảo vệ
  • Tải mẫu đơn đề nghị được nhận chuyển nhượng một phần dự án
  • Tải mẫu Biên bản niêm phong tang vật, phương tiện vi phạm hành chính bị tạm giữ theo thủ tục hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt
Nguồn: luattoanquoc.com